(¯`v´¯)๑۩۞۩๑... ♥ Lớp 9/5 - THCS Tố Hữu [ 2007-2011] - We are one ♥ ๑۩۞۩๑... ( `v´¯)
Chào mừng các bạn đến với Diễn đàn lớp 9/5 [2007 -2011] - Trường THCS Tố Hữu
Giới thiêu về gia đình 9/5 : là một tập thể lớp đoàn kết, ko hề có xích mích, cãi vả, tranh chấp, các thành viên coi nhau như anh em trong gia đình,....
Hãy đăng kí thành viên để có thể xem các bài viết, có được những quyền lợi mà mỗi thành viên trong forum được nhận !!!
(¯`v´¯)๑۩۞۩๑... ♥ Lớp 9/5 - THCS Tố Hữu [ 2007-2011] - We are one ♥ ๑۩۞۩๑... ( `v´¯)
Chào mừng các bạn đến với Diễn đàn lớp 9/5 [2007 -2011] - Trường THCS Tố Hữu
Giới thiêu về gia đình 9/5 : là một tập thể lớp đoàn kết, ko hề có xích mích, cãi vả, tranh chấp, các thành viên coi nhau như anh em trong gia đình,....
Hãy đăng kí thành viên để có thể xem các bài viết, có được những quyền lợi mà mỗi thành viên trong forum được nhận !!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Forum nào cũng sẽ có lượt mem này đến ,lượt mem kia đi nhưng mong mỏi nó đọng lại trong mọi người kí ức tốt đẹp! Cám ơn các bạn đã đến với forum và chúc bạn có những giây phút vui vẻ

Trang ChínhLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký
Ngọc Thanh (697)
Đặng Thái Bảo Trân (561)
♥ Mây Lùnz ♥ (493)
Quang Nhật (490)
my điêg =]~ (353)
Nhã Huyền xink (303)
ren.oc.tiu (288)
bemui0711 (243)
* Niz (187)
ilove97tcv (123)

Share|
Tiêu đề

Điều ước gản dị..........

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down align="center" valign="middle" width="150">
Tác giảThông điệp

Nhã Huyền xink
Thành viên vàng

Nhã Huyền xink

Đến từ Đến từ : Lớp 9/5 xink~
Tài năng của Nhã Huyền xink
Hạng: Thành viên vàng
Level:303
Tài năng:/300

Bài gửiTiêu đề: Điều ước gản dị.......... Điều ước gản dị.......... I_icon_minitimeSun Nov 28, 2010 2:38 pm

Trong cuộc sống chúng ta ai cũng có một ước mơ cho một ngày mai thật đẹp ,dù bình dị hay phi thường -đó có thể là ước mơ của một cậu bé mồ côi mong có ngày được chăm sóc trong vòng tay người mẹ, đó là ước mơ rất đỗi giản dị của một chú bé tật nguyền được bước đi bình thường như bao người khac ,ước mơ nhìn thấy ánh sáng của một người không thể nhìn thấy được ,ước mơ tìm được việc làm mình yêu thích của môt chàng trai thất nghiệp ,ước mơ tìm được một tình yêu đẹp ,được sống yên vui hạnh phúc ,hoặc có thể là những ước mơ chinh phục ,vượt qua những thử thách ,vươn lên khẳng định mình và trở thành những gì mà mình từng ao ước .

Những ước mơ đáng quý ,đáng trân trọng đó luôn là niềm hi vọng ,là nguồn động lực và niềm tin lớn nhất cho mỗi người để sống,để cảm nhận và hướng đến ngày mai. Nhưng cuộc sống luôn tiềm ẩn những trở ngại,khó khăn và thử thách bất ngờ -con đường đi đến những ước mơ ấy không hề bằng phẳng .Bao khó khăn ,trở ngại và bất hạnh có thể xảy ra vào những lúc không mong chờ nhất như để thử thách lòng dũng cảm của con người .Đó có thể là những trở ngại nhờ ta vấp phải vào một thời điểm nào đó trước khi tự đứng thẳng trên đôi chân của mình.Có thể nó như những đám mây đen kịt báo hiệu cơn dông ,khiến ngay cả những tâm hồn dũng cảm nhất cũng phải tìm kiếm chở che.Cũng có thể do khách quan hay là những ngục tù mà chính ta tự đưa mình vào ..khiến ta tổn thương ,mất niềm tin ,và có lúc tưởng như không còn điểm tựa hay nghị lực để vượt qua .Trước những khó khăn thử thách ấy,mỗi người sẽ tự chọn cho mình một cách đón nhận ,đón đầu dể có một hướng đi riêng .Có người phó thác cho số phận ,có người trốn chạy đi tìm nơi trú ẩn ,có người tự thay đổi để thích nghi với hoàn cảnh mới,cũng có người chìm vào biển tự thương thân,trách phân,để rồi ngã ngục trước cơn giông tố cuộc đời..... Thế nhưng ,bất kể là ai,tự đáy lòng của mỗi con người đều tồn tại một khát vọng mãnh liệt-đó là khát vọng sống -và được luôn là chính mình.

Chính khát vọng ấy đã kiến bao con tim trăn trở ,thao thức tìm cho mình một cách nghĩ ,một sức mạnh tinh thần ,một hướng đi dể theo đuổi những hoài bão,ước mơ của mình. Cuộc sống chúng ta ra sao,luôn ngập tràn sợ hãi và oán hờn , Hãy chấp nhận và vui sống để vươn lên sẽ tùy thuộc vào cách ta đối mặt với những khó khăn thử thách ta gặp trên con đường như thế nào......

Điều ước gản dị.......... 513216

Hãy cảm ơn bài viết của Nhã Huyền xink bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

* Niz
Thành viên đồng

* Niz

Đến từ Đến từ : * Lớp 9/5
Tài năng của * Niz
Hạng: Thành viên đồng
Level:187

Bài gửiTiêu đề: Re: Điều ước gản dị.......... Điều ước gản dị.......... I_icon_minitimeMon Nov 29, 2010 1:06 pm

* Ci ci gêz rứa Huyền giz ckiz ckoz hay ơz cái ci màh ngó bưa rứa :o

Hãy cảm ơn bài viết của * Niz bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

dat
Thành viên mới

Tài năng của dat
Hạng: Thành viên mới
Level:11

Bài gửiTiêu đề: Re: Điều ước gản dị.......... Điều ước gản dị.......... I_icon_minitimeMon Nov 29, 2010 3:22 pm

qu`nh oi an cac k

Hãy cảm ơn bài viết của dat bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

Ngọc Thanh
Admin

Ngọc Thanh

Tài năng của Ngọc Thanh
Hạng: Admin
Level:697

Bài gửiTiêu đề: Re: Điều ước gản dị.......... Điều ước gản dị.......... I_icon_minitimeMon Nov 29, 2010 4:56 pm

thăng thành đạt đừng chạy quanh forum noái sản nữa

Hãy cảm ơn bài viết của Ngọc Thanh bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

https://lop95kute.forumvi.com

♥ Mây Lùnz ♥
Mod

♥ Mây Lùnz ♥

Tài năng của ♥ Mây Lùnz ♥
Hạng: Mod
Level:493

Bài gửiTiêu đề: Re: Điều ước gản dị.......... Điều ước gản dị.......... I_icon_minitimeMon Nov 29, 2010 5:48 pm

rãnh qá :-))

Hãy cảm ơn bài viết của ♥ Mây Lùnz ♥ bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

♥ Mây Lùnz ♥
Mod

♥ Mây Lùnz ♥

Tài năng của ♥ Mây Lùnz ♥
Level:493

Bài gửiTiêu đề: Re: Điều ước gản dị.......... Điều ước gản dị.......... I_icon_minitimeMon Nov 29, 2010 6:24 pm

tỗ mìh có ng` tật nguyên à :O răng ghi sãn sãn rứa 8-| xoassssssssssssssss

Hãy cảm ơn bài viết của ♥ Mây Lùnz ♥ bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

* Niz
Thành viên đồng

* Niz

Đến từ Đến từ : * Lớp 9/5
Tài năng của * Niz
Hạng: Thành viên đồng
Level:187

Bài gửiTiêu đề: Re: Điều ước gản dị.......... Điều ước gản dị.......... I_icon_minitimeMon Nov 29, 2010 7:01 pm

Cái tk` cka con mạ mệ mi nờ đm lên cơn àh thành đạt đm cc lâu năm chưa rữa mà đòi tẻ mi đm tỡm đời rz' cái thứ ci ci rứa mi mệ côh mi ơ khoe khoe tau bẽ cc chừ náo mi

Hãy cảm ơn bài viết của * Niz bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

bemui0711
Mod

bemui0711

Đến từ Đến từ : America :))
Tài năng của bemui0711
Level:243

Bài gửiTiêu đề: Re: Điều ước gản dị.......... Điều ước gản dị.......... I_icon_minitimeMon Nov 29, 2010 7:17 pm

sến qá

Hãy cảm ơn bài viết của bemui0711 bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

Sponsored content

Tài năng của Sponsored content
Hạng:
Level:

Bài gửiTiêu đề: Re: Điều ước gản dị.......... Điều ước gản dị.......... I_icon_minitime

Hãy cảm ơn bài viết của Sponsored content bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

Tiêuđề

Điều ước gản dị..........

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
::.