(¯`v´¯)๑۩۞۩๑... ♥ Lớp 9/5 - THCS Tố Hữu [ 2007-2011] - We are one ♥ ๑۩۞۩๑... ( `v´¯)
Chào mừng các bạn đến với Diễn đàn lớp 9/5 [2007 -2011] - Trường THCS Tố Hữu
Giới thiêu về gia đình 9/5 : là một tập thể lớp đoàn kết, ko hề có xích mích, cãi vả, tranh chấp, các thành viên coi nhau như anh em trong gia đình,....
Hãy đăng kí thành viên để có thể xem các bài viết, có được những quyền lợi mà mỗi thành viên trong forum được nhận !!!
(¯`v´¯)๑۩۞۩๑... ♥ Lớp 9/5 - THCS Tố Hữu [ 2007-2011] - We are one ♥ ๑۩۞۩๑... ( `v´¯)
Chào mừng các bạn đến với Diễn đàn lớp 9/5 [2007 -2011] - Trường THCS Tố Hữu
Giới thiêu về gia đình 9/5 : là một tập thể lớp đoàn kết, ko hề có xích mích, cãi vả, tranh chấp, các thành viên coi nhau như anh em trong gia đình,....
Hãy đăng kí thành viên để có thể xem các bài viết, có được những quyền lợi mà mỗi thành viên trong forum được nhận !!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Forum nào cũng sẽ có lượt mem này đến ,lượt mem kia đi nhưng mong mỏi nó đọng lại trong mọi người kí ức tốt đẹp! Cám ơn các bạn đã đến với forum và chúc bạn có những giây phút vui vẻ

Trang ChínhLatest imagesĐăng NhậpĐăng ký
Ngọc Thanh (697)
Đặng Thái Bảo Trân (561)
♥ Mây Lùnz ♥ (493)
Quang Nhật (490)
my điêg =]~ (353)
Nhã Huyền xink (303)
ren.oc.tiu (288)
bemui0711 (243)
* Niz (187)
ilove97tcv (123)
Similar topics

Share|
Tiêu đề

Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :))

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down align="center" valign="middle" width="150">
Tác giảThông điệp

♥ Mây Lùnz ♥
Mod

♥ Mây Lùnz ♥

Tài năng của ♥ Mây Lùnz ♥
Hạng: Mod
Level:493
Tài năng:/300

Bài gửiTiêu đề: Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) I_icon_minitimeSun Nov 28, 2010 9:23 am

Ngay sau đêm công bố kết quả Vietnam Idol vào tối 23/11, trên mạng bỗng dưng xuất hiện một đoạn ghi âm dài 15 phút với nội dung văng tục. Giọng nói trong đoạn băng này được cho là của Đức Anh, thí sinh vừa phải dừng cuộc chơi sau đêm thi gala 5.
>> Siu Black hôn tiễn Đức Anh rời cuộc thi
>> Quốc Trung 'chê' nhạc sĩ Trần Tiến
Sau khi tung lên mạng vài giờ, đoạn ghi âm có những lời văng tục được cho là của Đức Anh bị phát tán nhanh chóng trên các diễn đàn và mạng xã hội. Riêng trên trang Youtube, người đăng tải file ghi âm còn chèn thêm hình ảnh phản cảm của Đức Anh để minh họa. Đoạn băng ghi âm xoay quanh cuộc nói chuyện điện thoại của nhân vật được cho là Đức Anh với một người được gọi là chị. Ngoài việc chửi thề về tờ báo mạng và tác giả đã đăng tải thông tin không tốt về mình, MC Vui cùng Hugo còn có những lời văng tục liên quan đến Trung Quân, Phương Anh và Vương Linh, ba thí sinh đã bị loại khỏi Vietnam Idol trước đó.

Người đăng tải đoạn thu âm trên youtube đã sử dụng hình nền là một tấm ảnh "nhạy cảm" của Đức Anh Idol.

Theo nội dung của đoạn ghi âm, những lời nói thiếu văn hóa của nhân vật nam xuất phát từ bài báo được đăng tải trên một trang tin điện tử trước khi đêm công bố kết quả gala 5 diễn ra. Trong bài viết, tác giả đưa ý kiến của Trung Quân, Phương Anh và dự đoán, chắc chắn Đức Anh sẽ bị loại khỏi sân chơi Thần tượng âm nhạc vào tối 23/11. Giọng nói trong đoạn băng liên tiếp chỉ trích bài báo cùng tác giả với những lời lẽ như: "Em chỉ muốn hỏi bài báo... bao nhiêu tiền... để em quất...10 bài đi... Mình cứ bị chúng nó dìm hàng mãi... em khó chịu lắm... Để em hỏi thằng H.M. (tác giả bài báo - PV)... bực mình lắm rồi í..." (đoạn trống là những lời chửi tục tĩu).

Ngay sau đó, giọng nói này cũng quay sang chỉ trích Trung Quân, Phương Anh và Vương Linh: "Mấy cái đứa bị loại ấy, thằng Quân, con Phương Anh béo và cả ông Vương Linh nữa. Tại sao lại đi lên nói như thế nhở?... Chúng nó là cái gì, đến ban giám khảo còn chẳng nói... mang tiếng là idol với nhau. Chị có hiểu, đây là một cuộc thi, chúng nó làm thế chẳng khác nào vạch áo cho người xem lưng. Em chẳng cần chúng nó phải yêu quý gì em nhưng mà chúng nó muốn nổi thì chúng nó làm đủ mọi cách khác, có nhất thiết phải cần vào một cái tít về em như thế không?...".

Ngay khi phát tán trên các mạng xã hội, đoạn ghi âm chửi thề nhanh chóng trở thành đề tài được nhiều người quan tâm nhất. Rất nhiều cư dân mạng xem, nghe các đoạn ghi âm trên và để lại không ít lời bình luận trái chiều. Hầu hết các ý kiến về đoạn ghi âm đều khẳng định, giọng nói trên là của Đức Anh. Ngoài ra, trong số rất nhiều lời bình luận trên mạng, có người chỉ trích không thương tiếc, nhưng cũng có người lại tỏ ra thông cảm và cho rằng, thí sinh Idol chỉ là nạn thân trong trò "bẩn" của một số người khác.

Trao đổi với Ngoisao.net, Đức Anh thừa nhận mình chính là người đã nói chuyện trong đoạn băng đó. Thí sinh Idol kể lại sự việc, sáng hôm đó, mới ngủ dậy, anh đã nghe mọi người thông báo về bài viết trên trang tin kia. Lúc đó, anh cảm thấy rất bức xúc và tức giận. Trên đường từ trường quay về phòng riêng, anh nhận được điện thoại của người bạn thân và đang sẵn cơn bực tức nên mới "trút bầu tâm sự".

Theo Đức Anh, cuộc trò chuyện diễn ra trong phòng, chứ không phải nơi công cộng. Tuy nhiên, trong phòng lúc đó vẫn còn một vài người khác. Những câu chửi thề, những lời văng tục và chỉ trích về tờ báo, tác giả bài báo cũng như các thí sinh idol sớm bị loại như Trung Quân, Phương Anh... được Đức Anh giải thích là nói trong lúc quá tức giận, không kiềm chế được. "Em còn trẻ, nên khi bị sốc, em rất khó để kiềm chế và muốn được chia sẻ cùng bạn thân của mình. Đây là cuộc trò chuyện riêng tư của em, ở một nơi riêng tư, chứ em không chửi nhau trên đường phố hay trên sân khấu ca nhạc".

"Lúc đó em còn khóc tức tưởi vì tức giận khi nói chuyện với người bạn của em, nhưng đoạn đó khi tung lên mạng, đã bị... cắt mất rồi. Em chỉ mong mọi người thông cảm cho tâm trạng của em lúc đó. Em cũng đang là một thí sinh như các bạn khác, tại sao em lại bị người ta đối xử với em như thế, lại còn không công bằng, khi đưa những lời nhận xét của các bạn từng thi rớt (lại không phỏng vấn chị Bích Phương, một thí sinh luôn ủng hộ em), khiến cho khán giả đọc, sẽ cảm thấy như em rớt là xứng đáng, em chắc chắn là người bị loại", Đức Anh nói.

Còn nói về người phát tán đoạn băng ghi âm này, Đức Anh khẳng định, chắc chắn không phải là người bạn thân của anh. Thí sinh idol cũng cho biết, anh đã ngầm dự đoán được người phát tán đoạn ghi âm này, nhưng giờ cuộc thi đang diễn ra, nên anh không muốn làm xáo trộn nó. "Mọi người chỉ trích em là một chuyện, nhưng em nghĩ cũng cần phải lên án người đã tung lên mạng đoạn ghi âm này, vì nó là chuyện cá nhân của em. Em nghĩ nghệ sĩ cũng có những khoảng riêng tư cần được pháp luật, xã hội tôn trọng", Đức Anh nói thêm.

Tuy không phải là thí sinh sở hữu chất giọng tốt nhất nhưng Đức Anh được đánh giá cao về khả năng vũ đạo lẫn trình diễn tự tin trên sân khấu Vietnam Idol.

Trước đó nam MC của chương trình Vui cùng Hugo cũng bị phát tán một bộ ảnh gây "chướng tai gai mắt" cho nhiều người với hình ảnh giả gái và chụp những động tác ưỡn ẹo. Hỏi Đức Anh có sợ bị khán giả ghét với những sản phẩm "phản cảm" thế này hay không. Chàng trai Hà thành trả lời: "Em nghĩ những sự việc vừa qua giống như em đi chân trần trên đường mà dẫm phải gai, nhưng em vẫn sẽ bước tiếp, không có điều gì làm giảm ước mơ nghệ thuật của em. Dù sao, sau những sự cố thế này, em đã có thêm cho mình những bài học".

Đức Anh vừa là thí sinh thứ 5 phải dừng chân tại chung kết cuộc thi Vietnam Idol 2010. Ngay từ đầu mùa giải, anh đã tạo được sức hút với những bước nhảy điêu luyện và khả năng cảm âm rất tốt. Tuy vậy, qua 5 vòng thi, chàng MC của chương trình Vui cùng Hugo, chưa phát huy tốt được những thế mạnh của mình. Các phần thi của anh vẫn chưa tạo được sức hút về giọng hát thay vì vũ đạo. Đêm 23/11, Đức Anh chấm dứt ước mơ trở thành Thần tượng Âm nhạc khi không chinh phục được cả khán giả lẫn ban giám khảo.

Hãy cảm ơn bài viết của ♥ Mây Lùnz ♥ bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

♥ Mây Lùnz ♥
Mod

♥ Mây Lùnz ♥

Tài năng của ♥ Mây Lùnz ♥
Level:493

Bài gửiTiêu đề: Re: Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) I_icon_minitimeSun Nov 28, 2010 1:24 pm

k coai rồi tiếc

Hãy cảm ơn bài viết của ♥ Mây Lùnz ♥ bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

Quang Nhật
Super Moderator

Quang Nhật

Đến từ Đến từ : ♥♥ 9/5♥♥
Tài năng của Quang Nhật
Hạng: Super Moderator
Level:490

Bài gửiTiêu đề: Re: Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) I_icon_minitimeSun Nov 28, 2010 5:39 pm

ôi ôi xoá gấp thần tượng Idol của tui huhu con Mây này Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) 122195

Hãy cảm ơn bài viết của Quang Nhật bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

http://www.baothy.vn

Đặng Thái Bảo Trân
Mod

Đặng Thái Bảo Trân

Đến từ Đến từ : full house =))
Tài năng của Đặng Thái Bảo Trân
Level:561

Bài gửiTiêu đề: Re: Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) I_icon_minitimeMon Nov 29, 2010 12:38 am

ặc! cái thèng pê đê ni mà cũng ưa à? Châc, đúng là pê đê đồng cảnh ngộ nên ưa nhau là đúng rồi! Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) 513216

Hãy cảm ơn bài viết của Đặng Thái Bảo Trân bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

my điêg =]~
Thành viên vàng

my điêg =]~

Đến từ Đến từ : tố hữu sờ-kun ^^
Tài năng của my điêg =]~
Hạng: Thành viên vàng
Level:353

Bài gửiTiêu đề: Re: Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) I_icon_minitimeMon Nov 29, 2010 11:49 am

:pale: tau c~ hâm mộ thằg ni trog nkóm nớ, màk ckừ lọai rồu

Hãy cảm ơn bài viết của my điêg =]~ bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

https://lop95kute.forumvi.com/

Sponsored content

Tài năng của Sponsored content
Hạng:
Level:

Bài gửiTiêu đề: Re: Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :)) I_icon_minitime

Hãy cảm ơn bài viết của Sponsored content bằng cách bấm vào"" nhé!!! Nút thanks ở dưới đó ! ^^

Tiêuđề

Lật tẩy pộ mặt của đức anh idol :))

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
::.